Dalilai Don Ya Kamata Ka Zaɓan Kankare Mai Shuka

Shin kuna son samun lambun kore a bayan gida amma ba ku da tabbacin inda za ku fara?Zaɓin mai shuka yana ɗaya daga cikin matakai biyar da za ku yi kafin shuka.Tare da masu shuka iri da yawa da aka yi daga abubuwa daban-daban, mai shuka murabba'i na kankare shine zaɓin da ya dace don sabon sabon.A cikin wannan labarin,JCRAFzai bayyana dalilin da ya sa ya kamata ka zabi shi da kuma yadda za a zabi mai shuka kankare mai kyau don shuka.

Mu tafi!

Me ya sa za ku zaɓi mai shuka murabba'i na kankare?

Ana yin shukar ƙwanƙwaran murabba'i ta hanyar haɗa man siminti da yashi da dutse.A cikin samar da masana'antu, ana amfani da haɗin sunadarai irin su calcium, silicon, aluminum da baƙin ƙarfe don taimakawa wajen taurara cakuda.Wannan shine dalilin da ya sa samfuran simintin waje kamar benci mai lankwasa, mai shuka kankare, tebur ɗin kankare suna da matuƙar ɗorewa fiye da sauran samfuran kayan.Idan har yanzu kuna neman ingantaccen shuka, ana ba ku shawarar mai shuka kankare sosai.Anan akwai fa'idodi guda 3 na zabar mai shukar daki da ya kamata ku sani:

Dorewa

Babu wani korafi game da dorewar samfurin kankare.Duk da cewa samfuran da aka haɗa kamar su kankare da teburin cin abinci na itace har yanzu suna da dorewa fiye da sauran tebur.Kankare Shuka an tsara shi don amfanin gida da waje.Duk inda kuke so, wannan mai shuka yana iya jure abubuwa kamar ruwan sama ko iska.Don haka, ba lallai ne ku damu da lalacewa ba ko kuma mai shuka ya lalace.

Ƙananan kulawa

Mai shuka kankare yana da juriya ga zafin hasken UV, kwari, mildew da danshi.Abin da ya sa wannan shuka zai iya ɗaukar shekaru masu yawa ba tare da kulawa ba.Don kiyaye shukar ku cikin yanayi mai kyau, kuna amfani da ruwa da feshin gida don tsaftacewa, sannan ku shafe shi da zane mai tsabta.Yana ɗaukar mintuna 3-5 don yin kuma kowa zai iya yin hakan.

Kayan ado

Ana amfani da ƙwanƙwalwar madauri tare da simintin fiber GFRC.Wannan yana inganta ingancin mai shuka kuma yana iya haifar da tasiri mai santsi da tasirin rami mai yashi.Lokacin da abokanka suka zo, za su yi mamaki game da roƙonsa kuma su tambaye ku yadda za ku sami mai shuka mai ban mamaki.Yana da kyau a fara tattaunawa?

1.11

Ta yaya za ku ɗauki madaidaicin mai shuka murabba'i?

LAUNIYA: Ana iya fenti masu tsire-tsire a gida cikin sauƙi ta amfani da fenti iri-iri.Ta wannan hanyar za ku iya zaɓar kowane launi da kuke so.Amma launi na mai shuka ya kamata ya dace da salon ƙirar lambun ku.

GIRMA: Girman mai shuka yana da mahimmanci?Lallai!A cikin tukunya mai girma da yawa, ƙasa za ta bushe sannu a hankali kuma ta ruɓe tushen shuka, kuma a cikin ƙaramin tukunya, shuka zai buƙaci a shayar da shi akai-akai ko kuma ya zama tushen tushe.Mai shuka yakamata ya zama inci 1-2 ya fi girman girman shukar na yanzu.

NUNA: Kankare shuka shine mafi kyawun zaɓi don amfani da waje.Domin yana da nauyi da karfin da zai iya jure abubuwa kamar ruwan sama ko iska.Amma idan kuna son girma a cikin gida, ya kamata ku zaɓi mai shuka murabba'in kankare mara nauyi.

RAMIN magudanar ruwa: Shin mai shukar naku yana buƙatar ramin magudanar ruwa?Ee, mai shukar naku yana buƙatar ramin magudanar ruwa don ba da damar ruwa fita da iska a ciki. Mai shuka ba tare da ramin magudanar ruwa ba zai sa shukar ta mutu a hankali.

1.441.55


Lokacin aikawa: Dec-16-2022